รวมลิงค์ตัวช่วยเหลือการเข้าถึงเว็บไซต์

กรมกิจการเด็กและเยาวชน ได้กำหนดให้บุคลากรปฏิบัติงานในที่พัก (Work From Home) ร้อยละ 100 ของบุคลากรทั้งหมด ตั้งแต่วันที่ 14-31 มกราคม 2565 มีผลให้การติดต่อราชการกับกรมกิจการเด็กและเยาวชนอาจไม่สะดวกเท่าที่ควร จึงขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย
เกี่ยวกับเรา
หน่วยงานภายใน
กฏหมาย ระเบียบ
ข่าวประชาสัมพันธ์
บริการ


เรื่องร้องเรียน เงินอุดหนุนบุตร
ผู้ถูกร้องเรียน (ชื่อ-นามสกุล/องค์กร) เงินอุดหนุนบุตร
รายละเอียดการร้องเรียน พอดียื่นเรื่องอุดหนุนบุตรไปตั้งแต่ปี63ต้นปี ไม่รู้ว่าบัญชีโดนปิดต้องไปเปิดใหม่ได้รับเอกสาร ภายหลังถึงทราบ เมื่อวานทางเขตโทรมาบอกว่าต้องไปยิ่นเรื่องใหม่เพราะขาดเกิน6เดือนแล้วแล้วจะได้เงินเมื่อไปยื่นใหม่ แต่เอกสารได้หลังจากที่มันเกินแล้วพอได้รับก้รีบไปยื่น และเขาบอกจะไม่ได้เงินเลยที่ไปยื่นเมื่อปีที่แล้วแบบนี้ต้องทำยังไง ในเมื่อได้รับเอกสารหลังจากที่มุนเกินกำหนดแล้ว หนูตั้งใจจะเอาเป็นค่าเทอมให้ลูกไปยื่นไว้แต่กลับต้องไปยื่นใหม่และเงินก็ไม่ได้ ไม่มีญาติพี่น้องและสามีต้องเลี้ยงลูกเองคนเดียวหาเงินด้วย ถ้าต้องไปยื่นใหม่กว่าจะได้เงินอีกเสียดายเงินที่ไปยื่นไว้แน่กลับไม่ได้เลยและได้เอกสารหลังจากครบกำหนดต้องทำยังไงค่ะหรือต้องยอมเสียตรงนั้นไป เคลียดมากคะ ช่วยตอบกลับหน่อยะคะ
การเผยแพร่ข้อมูล เผยแพร่ข้อมูล
ประเภทการร้องเรียน อื่นๆ
สถานะการดำเนินการ อยู่ระหว่างดำเนินการ ดำเนินการเสร็จเรียบร้อย ยุติ
เกี่ยวกับเรา
หน่วยงานภายใน
ข่าวประชาสัมพันธ์
บริการ