รวมลิงค์ตัวช่วยเหลือการเข้าถึงเว็บไซต์

กรมกิจการเด็กและเยาวชน ได้กำหนดให้บุคลากรปฏิบัติงานในที่พัก (Work From Home) ร้อยละ 100 ของบุคลากรทั้งหมด ตั้งแต่วันที่ 14-31 มกราคม 2565 มีผลให้การติดต่อราชการกับกรมกิจการเด็กและเยาวชนอาจไม่สะดวกเท่าที่ควร จึงขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย
เกี่ยวกับเรา
หน่วยงานภายใน
กฏหมาย ระเบียบ
ข่าวประชาสัมพันธ์
บริการ


เรื่องร้องเรียน สวัสดิการอุดหนุนบุตรแรกเกิด ิไม่ได้รับเงินย้อนหลังตั้งแต่วันที่บุตรเกิด
ผู้ถูกร้องเรียน (ชื่อ-นามสกุล/องค์กร) สวัสดิการเด็ก และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
รายละเอียดการร้องเรียน ลูกคนอื่น เกิดมาแล้วยังไม่ได้ลงทะเบียน เวลาผ่านไป2-3ปี เขามาลงทะเบียนเด็กแรกเกิด เขาได้ย้อนหลังกันตั้งแต่วันที่เด็กเกิดจนถึงปัจจุบัน ได้รับเงินก้อนโต แต่ทำไมลูกผมเกิดในปี59เดือน มค.แต่ผมได้มาลงทะเบียนตอนที่ลูกสาวผมอายุได้3ขวบ ทำไม???ผมไม่เห็นได้เงินอุดหนุนบุตรแรกเกิดย้อนหลังเหมือนกับครอบครัวอื่นๆล่ะครับ ผมอยากทราบว่า เงินส่วนนั้นหายไปไหน ใครเอาไปกินครับ แล้วผมจะยื่นคำร้องขอตรวจสอบได้ทางไหน และอย่างไรครับ ช่วยตรวจสอบและให้ความเป็นธรรมกับครอบครัวผมด้วยนะตรับ ฐานะผมก็ยากจนมากที่ซุกหัวนอนก็ไม่มี ช่วยผมด้วยนะครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูง ครับ
การเผยแพร่ข้อมูล เผยแพร่ข้อมูล
ประเภทการร้องเรียน อื่นๆ
สถานะการดำเนินการ อยู่ระหว่างดำเนินการ ดำเนินการเสร็จเรียบร้อย ยุติ
เกี่ยวกับเรา
หน่วยงานภายใน
ข่าวประชาสัมพันธ์
บริการ